Vina Hobby

.

Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

osin_masculin
osin_masculin

Cái chán nhất  ECJhW

Hôm nay ... là ngày dài nhất, tạm dịch là the longest day

_ Vì xe phải kiểm tra định kỳ, xem lại thì đèn không cháy, tắt túi bụi, trên xe thì loạn đù vì đèn báo thiếu nầy thiếu kia, kiểm tra phải đổi toàn bộ bóng đèn và thay một mớ cầu chì ...
_ Chưa xong, vừa vào nhà thì BX lại báo, cái máy cưng .. giặt đồ chạy theo ý của ... nó, thế là em lại phải tháo phần sau kiểm tra nguồn điện, dây trân máy, cái gì cũng êm hết, thế là em đo các tính hiệu phát ra, thiệt là nó chạy loạn tứ tung, em bèn chạy lên mạng tìm ... nhưng là máy Đức phải ... kiếm ... cống mới có ... do đó em vào website Đức và tìm được , thế là phải thay card chương trình của nó.
_ Còn nửa nè, mấy con gà của em nó làm loạn, biểu tình vì chuồng quá nhỏ, hên là trời tốt cho nên ... tạm để nguyên, chưa đóng chuồng thêm, hiện em có 11 con gà, 2 con thỏ và 1 con chó, BX em lại tính nuôi thêm cá ... ngoài đường, thế là... lại có chuyện làm tiếp

Một cái buồn .. dai dẳng, khi vừa làm MH vừa lo đủ mọi chuyện hết .. bùn không các bác ....huhu
reddit

hieubo16
hieubo16Mon May 28, 2012 8:12 am #
The longest day - Ngày dài dằng dẳng, đôi khi em cũng gặp phải. Chỉ trong một ngày mà có biết bao chuyện xảy ra mà mình phải có trách nhiệm với tất cả chuyện ấy. Cuộc sống mà bác, có gì mà luôn êm đềm và tươi đẹp đâu bác ơi, phải có ít việc này việc kia thì khi làm xong mình mới thấy thật nhẹ nhõm vì đã làm được việc có ích. Em thích nhất câu này của Franklin :
Bạn có yêu đời không? Vậy đừng phung phí thời gian vì chất liệu của cuộc sống được làm bằng thời gian.
Sơn Nguyễn
Sơn NguyễnMon May 28, 2012 10:09 am #
hhehehe, bữa bác OM vừa nói với em là bác không được chán thế mà hôm nay lại có cái title là "Cái chán nhất"... nhà bác chắc rộng lắm đây - nuôi quá trời con Party . còn em thấy mỗi ngày trôi qua thật là nhanh Neutral
osin_masculin
osin_masculinMon May 28, 2012 11:45 am #
Ý em nói là ngày dài nhất đó là ....khi mình chuẩn bị làm cái gì đó mà bị cản trở vì bất cứ lý do nào, làm chậm trể chương trình của mình tính thì .. cảm thấy việc mình muốn làm càng dài, ngay cả việc chơi nhất là MH
Nhưng mọi việc chính và quang trọng nhất sẽ phải qua, vì nó là ưu tiên hàng đầu phải không các bác
Sơn Nguyễn
Sơn NguyễnMon May 28, 2012 10:37 pm #
Chuẩn không cần chỉnh bác OM! Quan trọng mà không ưu tiên thì có ngày "trắng tay"
osin_masculin
osin_masculinFri Jun 01, 2012 1:38 am #
Hôm nay, xe gần hết xăng với lại chưa cho phép đổ ,em đành lấy chiếc xe BX đi làm vì em đi làm xa với còn xăng hehe.... BX em lại lấy xe em đi vì làm gần ....đợi mai đúng 1 tây thì đổ, ... chán là khi BX ra khỏi cơ quan, bánh xe xệp lép, phải nhờ bạn chở về nhà đợi em đem theo nào là bình vá tự động, để chắc ăn em đem theo cái máy ...compressor đã nạp hơi, sau đó đến cơ quan BX bơm vào và .... hehe chạy về nhà, nhưng BX lại chạy đi khai thuế vì hết hạn là 12H đêm phải để vào thùng thuế, nếu không sẽ bị phạt 10% thêm trên tiền thuế .... cũng chưa xong, chiếc xe thứ ba, cả tháng không chạy thế là hết bình điện, phải câu để nổ máy, sau đó lủi đầu vào nhà mở capô lên, đem bình .... sạc ra cắm cho sạc lại bình xe... thế là hết mấy tiếng đồng hồ ... rỏ là đủ chuyện tới tấp .. nhưng điều nầy em kể ra là luôn bình tỉnh đừng nóng giận, chuyện nào làm trước thì làm trước, làm sau thì làm sau ạ ... thế cũng xong việc, đang ngồi thở cho các bác biết nè .....
Sơn Nguyễn
Sơn NguyễnSun Jun 03, 2012 11:30 pm #
thật khâm phục bác OM , rất bình tĩnh trong mọi hoàn cảnh. hehe thanks bác vì những lời chia sẻ của bác mặc dù em đọc lại mấy lần mới hiểu đúng nội dung Very Happy
osin_masculin
osin_masculinMon Jun 04, 2012 2:43 am #
Cái chán nhất  Flag_r10
Sơn Nguyễn đã viết:thật khâm phục bác OM , rất bình tĩnh trong mọi hoàn cảnh. hehe thanks bác vì những lời chia sẻ của bác mặc dù em đọc lại mấy lần mới hiểu đúng nội dung Very Happy

Đúng là trường hợp nào mình cũng phải cố vui, cố gắng cho mình đừng khó chịu, và làm khó chịu cho những người xung quanh.

Mọi vấn đề đều có cách giải quyết, nếu nó không có cách giải quyết thì nó không còn là vấn đề nửa (em lấy một câu nói từ Napoléon)

MH là một môn giải trí, có thể nói là nghệ thuật, nhưng có lẽ đối với hầu hết các bác là vì giải trí, nhưng điều giải trí nầy cũng phải đi sau tất cả những gì ưu tiên nhất
Ngày hôm nay đúng ra là em bắt đầu sơn những MH mà em đã ráp từ lâu, tưởng là hôm qua trời đẹp, nắng nóng, em cũng lợi dụng làm việc nhà trước, sau đó mới đụng đến MH, nhưng số trời, từ tối qua, trời mưa giông, sáng nhiệt độ lại chừng 10 độ, đất ướt nhem, em lại không thích sơn trong nhà, ngay cả trong hầm nhà, mặc dầu ... tình trạng cho phép, nhưng nhờ đó em lại ráp xong chiếc Karl ... sau khi rị mọ trên 2 tháng,

Điều nầy em chia sẽ với mấy bác, đã là chơi thì đừng đam mê, và cũng phải nghỉ và so sánh những gì mình cần làm trước hay làm sau, ngay cã những gì mình chuẩn bị, nhưng lại bị một vấn đề gì đó xảy ra ngoài ý muốn thì mình có thể làm chuyện khác phù hợp với tình trạng thay đổi. Trừ những chuyện bắt buộc ...thì đành phải cố mà thôi,....

Lại viết lung tung nửa rùi ... mong các bác đọc và bỏ qua nhé

Nên nhớ khi đã chơi thì đừng bực mình khó chịu, mà hể bực mình thì có lẽ là môn chơi đó không hạp với mình rồi đó, thân các bác
Sponsored content #

Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »